ฮุกกะ101
มาทำความรู้จักกับที่มาที่ไปของฮุกกะกัน ฮุกกะเกิดจาก วันหนึ่งโปรแกรมเมอร์จะต้องไปหาหมอกับโรงพยาบาลตัวเอง
จึงคิดอะไรสนุกๆ ว่าน่าจะเอาเทคโนโลยีมาช่วยให้การรับบริการสะดวกขึ้นได้เราลองรวบรวม Pain Point ที่เกิดขึ้นในฐานะคนไข้ ที่เข้ารับการรักษาพยาบาล ช่วงนั้นกำลังอินกับหนังสือ ฮุกกะ เลยอยากให้การเขียนโปรแกรมออกมาด้วยความสุข ระบบคิวจะมีสองส่วนคือฝั่งเจ้าหน้าที่ และฝั่งผู้รับบริการ TRACTION ของพวกเรา ทีมปัจจุบัน ผลงานที่ผ่านมา